09:47 | 13/02/2017
Loading...

Chiết khấu thương mại

Công ty thực hiện chương trình Chiết khấu thương mại với các tỷ lệ chiết khấu cố định không thay đổi. Hỏi công ty có phải thông báo hoặc đăng ký với Sở Công Thương về chương trình trên không?

    Việc khách hàng được chiết khấu trên hóa đơn khi mua hàng hóa là hoạt động khuyến mại thực hiện dưới hình thức tặng hàng hóa (cụ thể là tặng tiền). Trong trường hợp việc chiết khấu thương mại căn cứ trên số lượng hoặc doanh số hàng hóa, dịch vụ (tính trong một khoảng thời gian nhất định, thông thường tính theo tháng, quý, năm,...) được thể hiện dưới hình thức thẻ khách hàng, phiếu ghi nhận sự mua hàng hóa, dịch vụ hoặc các hình thức khác thì sẽ thuộc hình thức khuyến mại “Tổ chức chương trình khách hàng thường xuyên” quy định tại khoản 7 Điều 92 Luật Thương mại 2005 và Điều 13 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP ngày 04 tháng 4 năm 2006 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại. Do vậy, thương nhân khi triển khai thực hiện chương trình cần phải thực hiện theo đúng các quy định về khuyến mại tại Luật Thương mại, Nghị định số 37/2006/NĐ-CP, Thông tư số 07/2007/TTLT-BTC-BTM và các quy định khác có liên quan của pháp luật hiện hành.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào