09:57 | 07/11/2019
Loading...

Làm kế toán tại đơn vị sự nghiệp có được hưởng phụ cấp trách nhiệm không?

Cơ quan em là đơn vị sự nghiệp, hiện có 3 kế toán, 1 kế toán trưởng và 2 kế toán viên. Kế toán trưởng được hưởng phụ cấp 0,2 mức lương cơ bản, kế toán viên hiện không có phụ cấp, em xin hỏi kế toán viên có được hưởng phụ cấp không ạ? Nếu được thì theo quy định nào ạ? Xin trả lời giúp em ạ.

Căn cứ Điều 10 Thông tư 04/2018/TT-BNV quy định phụ cấp trách nhiệm công việc kế toán trưởng như sau:

- Người được bổ nhiệm kế toán trưởng ở các đơn vị quy định tại các Khoản 1, 3, 4, 5, 8 Điều 2 của Thông tư này được hưởng mức phụ cấp trách nhiệm công việc hằng tháng 0,2 so với mức lương cơ sở.

- Người được bổ nhiệm kế toán trưởng ở các đơn vị quy định tại Khoản 6 và Khoản 7 Điều 2 của Thông tư này được hưởng mức phụ cấp trách nhiệm công việc kế toán trưởng theo quyết định của cấp có thẩm quyền trên cơ sở vận dụng mức phụ cấp trách nhiệm công việc kế toán trưởng quy định tại Khoản 1 Điều này phù hợp với hoạt động của đơn vị mình.

=> Như vậy, theo thông tin bạn cung cấp thì bạn đang làm tại đơn vị sự nghiệp, và kế toán trưởng được phụ cấp 0,2. Phụ cấp mà bạn thông tin ở đây là phụ cấp trách nhiệm, và phụ cấp này chỉ áp dụng cho kế toán trưởng không áp dụng cho kế toán viên. Do đó, kế toán viên sẽ không được hưởng loại phụ cấp này.

Trên đây là nội dung hỗ trợ.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào