09:23 | 07/11/2019
Loading...

Mức phạt hành vi chủ rừng không báo cáo đột xuất công tác PCCC rừng cho cơ quan có thẩm quyền hiện nay là bao nhiêu?

Tôi đang nghiên cứu các quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Lâm Nghiệp để phục vụ công việc, anh chị cho em hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật Việt Nam hiện nay thì Mức phạt hành vi chủ rừng không báo cáo đột xuất công tác PCCC rừng cho cơ quan có thẩm quyền hiện nay là bao nhiêu?  

Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 16 Nghị định 35/2019/NĐ-CP theo đó hành vi vi phạm quy định về chậm trồng rừng thay thế theo phương án trồng rừng được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, bị xử phạt như sau:

...

Điều 16. Vi phạm các quy định chung của Nhà nước về bảo vệ rừng

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau:

...

b) Chủ rừng không thực hiện báo cáo định kỳ và đột xuất về công tác phòng cháy và chữa cháy rừng theo quy định của pháp luật;

Như vậy, căn cứ quy định của pháp luật thì trường hợp chủ rừng không báo cáo đột xuất công tác PCCC rừng cho cơ quan có thẩm quyền thì có thể bị xử phạt vi phạm hành chính tối đa lên đến 300.000 đồng.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào