09:40 | 05/11/2019
Loading...

Không có học bạ cấp 2 có được học cấp 3 không?

Em 18 tuổi, em có bằng THCS chỉ mất học bạ. Vậy hỏi có đi học cấp 3 được không ạ? Mong nhận được phản hồi. Em xin cảm ơn!

Theo Khoản 1 Điều 27 Điều lệ trường trung học cơ sở, phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học ban hành kèm theo Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT quy định các hồ sơ nhà trường cần phải có, cụ thể như sau:

"...

e) Học bạ học sinh;

g) Sổ quản lý cấp phát văn bằng, chứng chỉ;

h) Sổ nghị quyết của nhà trường và nghị quyết của Hội đồng trường;

..."

Như vậy, khi xin học lại, nhập học tại trường cấp 3 thì bạn phải cần có học bạ của trường trung học cấp 2.

Việc xin cấp lại học bạ THCS bạn tham khảo bài viết "Xin cấp lại học bạ và bằng tốt nghiệp THCS".

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào