Thực hiện lựa chọn nhà thầu qua mạng trong ngành tài chính đến năm 2025

Xin chào, cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì thực hiện lựa chọn nhà thầu qua mạng trong ngành tài chính đến năm 2025 được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

Theo quy định tại Điều 2 Quyết định 1706/QĐ-BTC năm 2019 thì:

Các đơn vị trong ngành tài chính thực hiện lựa chọn nhà thầu qua mạng theo đúng quy định của pháp luật đấu thầu và lộ trình thực hiện đến năm 2025 như sau:

1. Thời kỳ 2019 -2021:

Năm

2019

2020

2021

Tỷ lệ về số lượng gói thầu lựa chọn nhà thầu qua mạng so với tổng số lượng gói thầu chào hàng cạnh tranh, đấu thầu rộng rãi trong năm

≥ 50%

≥ 60%

≥ 70%

Tỷ lệ về tổng giá trị gói thầu lựa chọn nhà thầu qua mạng so với tổng giá trị gói thầu chào hàng cạnh tranh, đấu thầu rộng rãi trong năm

≥ 15%

≥ 25%

≥ 35%

(Năm 2019: chỉ tiêu phấn đấu thực hiện theo quy định tại Nghị quyết số 01/NQ-CP ngày 01/01/2019 của Chính phủ).

2. Thời kỳ 2022-2025:

Thực hiện lựa chọn nhà thầu qua mạng theo lộ trình quy định của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, đảm bảo đến năm 2025 ngành tài chính hoàn thành mục tiêu theo quy định tại Quyết định số 1402/QĐ-TTg ngày 13/7/2016 của Thủ tướng Chính phủ: 100% các thông tin trong quá trình lựa chọn nhà thầu, thực hiện hợp đồng được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia; tối thiểu 70% số lượng gói thầu thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu thực hiện trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia; 100% hoạt động mua sắm thường xuyên được thực hiện trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, áp dụng mua sắm tập trung trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia.

Trên đây là quy định về thực hiện lựa chọn nhà thầu qua mạng trong ngành tài chính đến năm 2025.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

114 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào