09:15 | 27/09/2019
Loading...

Dạy thêm buổi chiều có được tính thừa tiết dạy không?

Tôi là giáo viên chuyên dạy môn Mĩ thuật, dạy 23 tiết/tuần và dạy 7 buổi. Mà trường tôi học 2 buổi/ngày( buổi chiều có thu tiền của học sinh). Vậy cho tôi hỏi tôi có được tính thừa giờ không? Và có được hưởng tiền buổi chiều không ạ? Xin được giải đáp.

Theo Khoản 1 Điều 2 Thông tư 17/2012/TT-BGDĐT quy định: Dạy thêm, học thêm trong quy định này là hoạt động dạy học phụ thêm có thu tiền của người học, có nội dung theo chương trình giáo dục phổ thông nhưng ngoài kế hoạch giáo dục của chương trình giáo dục phổ thông do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành.

Như vậy, đây là việc nằm ngoài kế hoạch giáo dục của chương trình giáo dục phổ thông do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành, nên bạn không được tính thừa giờ.

Khi tham gia dạy thêm buổi chiều bạn sẽ được hưởng lương dạy thêm theo quy định pháp luật. Bạn tham khảo thêm cách tính lương tiền lương dạy thêm giờ đối với giáo viên tại đây.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào