14:42 | 24/09/2019
Loading...

Cơ sở tổ chức lựa chọn đơn vị tư vấn, nhà thầu thi công nạo vét duy tu đột xuất luồng đường thủy nội địa

Liên quan đến hoạt động nạo vét duy tu đột xuất luồng đường thủy nội địa, anh chị cho tôi hỏi theo quy định mới nhất của Bộ Giao thông thì vấn đề tổ chức lựa chọn đơn vị tư vấn, nhà thầu thi công được thực hiện dựa trên cơ sở nào? Mong phản hồi ạ!

Cơ sở tổ chức lựa chọn đơn vị tư vấn, nhà thầu thi công nạo vét duy tu đột xuất luồng đường thủy nội địa được quy định tại Khoản 2 Điều 12 Thông tư 33/2019/TT-BGTVT (có hiệu lực từ 01/11/2019), cụ thể như sau:

Cục Đường thủy nội địa Việt Nam hoặc Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có trách nhiệm tổ chức thẩm định, phê duyệt kết quả lựa chọn các đơn vị tư vấn và nhà thầu thi công trên cơ sở kết quả thương thảo hợp đồng, đề nghị của cơ quan quản lý đường thủy nội địa khu vực hoặc Sở Giao thông vận tải và ký kết hợp đồng với các nhà thầu được lựa chọn.

Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào