08:44 | 16/09/2019
Loading...

Bản ghi âm, ghi hình có phải là đối tượng quyền liên quan được bảo hộ?

Các bạn làm ơn giải thích giúp tôi có phải những bản ghi âm, ghi hình đều là đối tượng quyền liên quan được bảo hộ phải không? Rất mong sớm nhận phản hồi. 

Tại Khoản 2 Điều 17 Luật sở hữu trí tuệ 2005, có quy định:

2. Bản ghi âm, ghi hình được bảo hộ nếu thuộc một trong các trường hợp sau đây:

- Bản ghi âm, ghi hình của nhà sản xuất bản ghi âm, ghi hình có quốc tịch Việt Nam;

- Bản ghi âm, ghi hình của nhà sản xuất bản ghi âm, ghi hình được bảo hộ theo điều ước quốc tế mà Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam là thành viên.

=> Căn cứ theo quy định nêu trên thì bản ghi âm ghi hình sẽ được bảo hộ quyền liên quan khi bản ghi âm, ghi hình đó của nhà sản xuất ghi âm, ghi hình có quốc tịch Việt Nam hoặc của nhà sản xuất được bảo hộ theo điều ước quốc tế mà nhà nước tham gia. Còn nếu không phải của nhà sản xuất sẽ không được bảo hộ.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào