07:53 | 10/09/2019
Loading...

Giáo viên mầm non phải thực hiện công việc của Hiệu trưởng như thế nào?

Tôi là giáo viên mầm non dạy bán trú có 2 người phụ trách là tôi và 1 người nữa. Thời gian làm việc của tôi là 2 tuần làm có chính bắt đầu từ 7h sáng đến 2h30 chiều trong 1 ngày và 2 tuần làm co phụ bắt đầu từ 9h30 sáng đến 4h30 chiều trong 1 ngày. Mà theo quy định giáo viên mầm non dạy 6 giờ đối với lớp 2 buổi trên ngày thời gian còn lại làm việc do hiệu trưởng quy định. Anh chị cho tôi hỏi công việc đó là gì?

Theo quy định tại Điều 4 Thông tư 48/2011/TT-BGDĐT thì:

"Điều 4. Giờ dạy của giáo viên

1. Đối với giáo viên dạy các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo học 02 buổi/ngày, mỗi giáo viên dạy trên lớp đủ 6 giờ/ngày và thực hiện các công việc chuẩn bị cho giờ dạy trên lớp cũng như các công việc khác do Hiệu trưởng quy định để quy đổi đảm bảo làm việc 40 giờ/tuần.

2. Đối với giáo viên dạy các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo học 01 buổi/ngày, mỗi giáo viên dạy trên lớp đủ 04 giờ/ngày và thực hiện các công việc chuẩn bị cho giờ dạy trên lớp cũng như các công việc khác do Hiệu trưởng quy định để quy đổi đảm bảo làm việc 40 giờ/tuần."

Theo quy định thì giờ làm việc của giáo viên dạy mẫu giáo 02 buổi/ngày là mỗi giáo viên dạy trên lớp đủ 6 giờ/ngày và thực hiện các công việc chuẩn bị giờ dạy trên lớp cũng như các công việc khác do Hiệu trưởng quy định.

Hiện nay, luật không quy định rõ những công việc khác cụ thể là những việc gì. Tuy nhiên, tùy theo tính chất của các trường mẫu nhà mà hiệu trưởng sẽ sắp xếp các công việc khác phù hợp với từng giáo viên nhưng vẫn đảm bảo làm việc 40 giờ/tuần.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào