09:19 | 09/09/2019
Loading...

Ban quản lý dự án có được tư vấn giám sát thi công công trình không?

Đơn vị chúng tôi là ban quản lý dự án do huyện thành lập; hàng năm được huyện giao quản lý các dự án, thuộc nguồn vốn ngân sách do huyện làm chủ đầu tư. Ban quản lý dự án chúng tôi có đủ năng lực, chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng. Vậy ngoài việc thực hiện nhiệm vụ quản lý dự án công trình, thì ban tôi có được làm tư vấn giám sát thi công xây dựng công trình đó nữa không? Nếu được thì những người tham gia quản lý dự án có được tham gia làm tư vấn giám sát không? 

Căn cứ Khoản 4 Điều 8 Thông tư 16/2016/TT-BXD quy định:

Ban quản lý dự án chuyên ngành, khu vực được thực hiện giám sát thi công xây dựng công trình khi đủ điều kiện năng lực hoạt động xây dựng theo quy định pháp luật.

Theo đó, ngoài nhiệm vụ thực hiện quản lý dự án công trình, ban quản lý dự án được thực hiện giám sát thi công xây dựng công trình đó khi được chủ đầu tư tiếp tục giao nhiệm vụ và cá nhân tham gia quản lý dự án được tham gia tư vấn giám sát khi đủ điều kiện năng lực hoạt động xây dựng theo quy định pháp luật.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào