10:38 | 03/09/2019
Loading...

Thu nhập bình quân bao nhiêu được xác định hộ cận nghèo?

Ba mẹ em ly thân năm nay em học lớp 8. Mẹ em có làm tại 01 công ty với thu nhập hàng tháng 3-5triệu. Em muốn làm đơn xin hộ cận nghèo có được không ạ? Em ở Đồng Nai.

Theo Khoản 2 Điều 2 Quyết định 59/2015/QĐ-TTg quy định mức thu nhập xác định hộ cận nghèo, cụ thể như sau:

*Khu vực nông thôn:

=> Hộ cận nghèo là hộ có thu nhập bình quân đầu người/tháng trên 700.000 đồng đến 1.000.000 đồng và thiếu hụt dưới 03 chỉ số đo lường mức độ thiếu hụt tiếp cận các dịch vụ xã hội cơ bản.

*Khu vực thành thị:

=> Hộ cận nghèo là hộ có thu nhập bình quân đầu người/tháng trên 900.000 đồng đến 1.300.000 đồng và thiếu hụt dưới 03 chỉ số đo lường mức độ thiếu hụt tiếp cận các dịch vụ xã hội cơ bản.

Do bạn không cung cấp thông tin về số thành viên gia đình bạn, địa chỉ cụ thể của bạn. Nên chúng tôi không thể kết luận gia đình bạn có được xét là hộ cận nghèo không. Trên đây là quy định về thu nhập bình quân để xét hộ cận nghèo bạn tham khảo để có kết luận.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào