15:13 | 30/08/2019
Loading...

Thời hạn Cục Bản quyền tác giả phải kê khai tiền phí đăng ký quyền sở hữu trí tuệ

Ban biên tập cho tôi hỏi, trong thời hạn bao lâu Cục Bản quyền tác giả phải kê khai tiền phí đăng ký quyền sở hữu trí tuệ?

Theo Điểm a Khoản 1 Điều 5 Thông tư 211/2016/TT-BTC quy định thời hạn Cục Bản quyền tác giả phải đi kê khai tiền phí đăng ký quyền sở hữu trí tuệ, như sau:

"Chậm nhất là ngày 05 hàng tháng, tổ chức thu phí phải gửi số tiền phí đã thu của tháng trước vào tài khoản phí chờ nộp ngân sách mở tại Kho bạc nhà nước."

Như vậy, chậm nhất ngày 05 hàng tháng Cục Bản quyền quyền tác giả phải gửi số tiền phí đã thu của tháng trước vào tài khoản phí chờ nộp ngân sách mở tại Kho bạc nhà nước.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào