09:30 | 27/08/2019
Loading...

Trưởng đoàn Thanh tra chuyên ngành Sở Tài chính được phạt tiền đến bao nhiêu?

Cho hỏi quy định mới về phạt hành chính trong lĩnh vực kho bạc, thì Trưởng đoàn Thanh tra chuyên ngành Sở Tài chính được phạt tiền đến bao nhiêu?

Căn cứ Khoản 1 Điều 63 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định Chánh thanh tra Sở Tài chính, Trưởng đoàn Thanh tra chuyên ngành Sở Tài chính, Trưởng đoàn Thanh tra chuyên ngành Kho bạc Nhà nước do Giám đốc Kho bạc Nhà nước tỉnh thành lập và Trưởng đoàn Thanh tra chuyên ngành Kho bạc Nhà nước do Tổng giám đốc Kho bạc Nhà nước thành lập có quyền:

- Phạt tiền đến 50.000.000 đồng.

- Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 6 Điều 4 Nghị định này.

=> Như vậy, căn cứ quy định trên thì Trưởng đoàn Thanh tra chuyên ngành Sở Tài chính có quyền phạt tiền đến 50.000.000 đồng.

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào