Hoàn thiện, ký kết hợp đồng hoặc thỏa thuận khung lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương

Anh chị cho tôi hỏi theo quy định mới hiện này thì việc hoàn thiện, ký kết hợp đồng hoặc thỏa thuận khung lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương được quy định như thế nào? Cảm ơn rất nhiều.

Theo quy định tại Khoản 9 Điều 41 Thông tư 15/2019/TT-BYT (có hiệu lực ngày 01/10/2019) thì thẩm định, phê duyệt và công khai kết quả lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương như sau:

- Căn cứ kết quả lựa chọn nhà thầu đã được phê duyệt, Đơn vị mua sắm thuốc tập trung cấp địa phương có trách nhiệm hoàn thiện, ký kết hợp đồng hoặc thỏa thuận khung với các nhà thầu trúng thầu theo quy định của Luật đấu thầu;

- Đơn vị mua sắm thuốc tập trung cấp địa phương công khai thỏa thuận khung đã ký theo quy định của Luật đấu thầu trên cổng Thông tin điện tử Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, Trang thông tin điện tử Sở Y tế và thông báo đến các cơ sở y tế thuộc phạm vi cung cấp của thỏa thuận khung.

Trên đây là quy định về hoàn thiện, ký kết hợp đồng hoặc thỏa thuận khung lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

211 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào