15:54 | 23/08/2019
Loading...

Thẩm định, phê duyệt và công khai kết quả lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương

Xin chào, tôi đang tìm hiểu các quy định về đấu thầu thuốc tại cơ sở y tế công lập. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định mới hiện này thì việc thẩm định, phê duyệt và công khai kết quả lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương được quy định như thế nào? 

Theo quy định tại Khoản 8 Điều 41 Thông tư 15/2019/TT-BYT (có hiệu lực ngày 01/10/2019) thì thẩm định, phê duyệt và công khai kết quả lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương như sau:

- Đơn vị mua sắm thuốc tập trung cấp địa phương lập báo cáo, trình Sở Y tế tổ chức thẩm định, phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu cung cấp thuốc tập trung tại địa phương;

- Sở Y tế có trách nhiệm thẩm định và phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu cung cấp thuốc tập trung tại địa phương theo quy định tại Điều 34 và Điều 35 Thông tư này;

- Đơn vị mua sắm thuốc tập trung cấp địa phương có trách nhiệm thông báo và công khai kết quả lựa chọn nhà thầu theo quy định của Luật đấu thầu.

Trên đây là quy định về thẩm định, phê duyệt và công khai kết quả lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào