Tổ chức thẩm định kế hoạch lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương

Tôi đang tìm hiểu các quy định về đấu thầu thuốc tại cơ sở y tế công lập. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định mới hiện này thì việc tổ chức thẩm định kế hoạch lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

Theo quy định tại Khoản 4 Điều 41 Thông tư 15/2019/TT-BYT (có hiệu lực ngày 01/10/2019) thì tổ chức thẩm định kế hoạch lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương như sau:

- Đơn vị mua sắm thuốc tập trung cấp địa phương gửi hồ sơ trình duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu cung ứng thuốc đến Sở Y tế.

- Việc thẩm định kế hoạch lựa chọn nhà thầu cung cấp thuốc thuộc danh mục đấu thầu tập trung cấp địa phương thực hiện theo quy định tại Khoản 2 Điều 16 Thông tư này. Sở Y tế tổ chức thẩm định kế hoạch lựa chọn nhà thầu, trình Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh xem xét, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu;

Trên đây là quy định về tổ chức thẩm định kế hoạch lựa chọn nhà thầu mua thuốc tập trung tại địa phương.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

Hỏi đáp mới nhất
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

135 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào