16:02 | 23/08/2019
Loading...

Chưa tiến hành thụ tinh ống nghiệm có được nhờ mang thai hộ không?

Vợ chồng tôi bị hiếm muộn, do việc sinh con bằng thụ tinh ống nghiệm quá nhiều tiền mà không chắc chắn là được, nên vợ chồng tôi muốn nhờ chị gái tôi mang thai hộ có được không?

Theo Khoản 2 Điều 95 Luật hôn nhân gia đình 2014 quy định điều kiện để vợ chồng có quyền nhờ người mang thai hộ, cụ thể như sau:

- Có xác nhận của tổ chức y tế có thẩm quyền về việc người vợ không thể mang thai và sinh con ngay cả khi áp dụng kỹ thuật hỗ trợ sinh sản;

- Vợ chồng đang không có con chung;

- Đã được tư vấn về y tế, pháp lý, tâm lý.

Như vậy, vợ chồng bạn chưa tiến hành quá trình thụ tinh ống nghiệm thì không được nhờ người khác mang thai hộ.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào