15:34 | 24/08/2019
Loading...

Một công chứng viên được mở bao nhiêu văn phòng công chứng?

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì một công chứng viên được thành lập bao nhiêu văn phòng công chứng? Mong sớm nhận phản hồi. 

Tại Điểm K Khoản 1 Điều 7 Luật Công chứng 2014, có quy định:

Điều 7. Các hành vi bị nghiêm cấm

1. Nghiêm cấm công chứng viên, tổ chức hành nghề công chứng thực hiện các hành vi sau đây:

....
k) Công chứng viên đồng thời hành nghề tại hai tổ chức hành nghề công chứng trở lên hoặc kiêm nhiệm công việc thường xuyên khác;

=> Như vậy, theo quy định trên thì công chứng viên chỉ được hợp danh để thành lập một văn phòng công chứng. Chỉ làm việc tại văn phòng công chứng đó và chịu trách nhiệm đối với hoạt động của văn phòng.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào