08:43 | 23/08/2019
Loading...

Có được chuyển nhượng tác phẩm khuyết danh không?

Ban biên tập cho hỏi, theo những tác phẩm khuyết danh sẽ thuộc về ai? Và có được chuyển nhượng tác phẩm khuyết danh không? Mong nhận được phản hồi.

*Chủ sở hữu tác phẩm khuyết danh.

Theo Khoản 11, 12 Điều 1 Luật Sở hữu trí tuệ sửa đổi 2009  quy định chủ sở hữu tác phẩm khuyết danh như sau:

- Tổ chức, cá nhân đang quản lý tác phẩm khuyết danh được hưởng quyền của chủ sở hữu cho đến khi danh tính của tác giả được xác định.

- Nhà nước là chủ sở hữu quyền tác giả đối với các tác phẩm khuyết danh trừ trường hợp tác phẩm đó đang được cá nhân, tổ chức đang quản lý.

*Chuyển nhượng tác phẩm khuyết danh.

=> Trong trường hợp cá nhân, tổ chức đang quản lý tác phẩm khuyết danh thì tổ chức cá nhân được phép chuyển nhượng tác phẩm khuyết danh (Điều 26 Nghị định 22/2018/NĐ-CP)

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào