09:05 | 19/08/2019
Loading...

Điều kiện làm đại lý vé số

Tôi muốn mở đại lý vé số. Vậy anh chị cho tôi hỏi tôi cần đáp ứng điều kiện gì để mở đại lý vé số? Mong nhận được phản hồi sớm.

Theo quy định Khoản 1 Điều 4 Nghị định 151/2018/NĐ-CP; Khoản 6 Điều 1 Nghị định 78/2012/NĐ-CP và Khoản 2 Điều 12 Nghị định 30/2007/NĐ-CP quy định về điều kiện của cá nhân khi làm đại lý vé số, cụ thể như sau:

- Là công dân Việt Nam thường trú tại Việt Nam;

- Cán bộ, nhân viên làm việc tại doanh nghiệp kinh doanh xổ số; vợ hoặc chồng, cha, cha nuôi, mẹ, mẹ nuôi, con, con nuôi, anh, chị, em ruột, anh, chị, em nuôi của Chủ tịch, Tổng Giám đốc, Giám đốc, Phó Tổng giám đốc, Phó Giám đốc, Kế toán trưởng và cấp trưởng, cấp phó các phòng, ban nghiệp vụ của doanh nghiệp kinh doanh xổ số không được làm đại lý xổ số;

- Có hình thức bảo đảm thanh toán theo quy định tại Điều 13 Nghị định này để bảo đảm nghĩa vụ thanh toán đối với doanh nghiệp kinh doanh xổ số, cụ thể các hình thức sau.

+ Cầm cố tài sản.

+ Thế chấp tài sản.

+ Đặt cọc.

+ Ký quỹ.

+ Bảo lãnh.

Trên đây là các điều kiện để cá nhân làm đại lý vé số.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào