08:31 | 16/08/2019
Loading...

Xin cấp chứng chỉ giám sát cơ điện hạng 3 có cần kinh nghiệm 02 năm không?

Ban biên tập cho em hỏi, hiện em đang muốn xin chứng chỉ giám sát cơ điện hạng 3 có cần kinh nghiệm 02 năm không ạ? Mong nhận được phản hồi sớm.

Theo Khoản 9 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP quy định về điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng (giám sát cơ điện hạng 3), cụ thể như sau:

"Đã tham gia giám sát thi công xây dựng hoặc tham gia thiết kế xây dựng hoặc thi công xây dựng phần việc thuộc lĩnh vực đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề của ít nhất 01 công trình từ cấp III trở lên hoặc 02 công trình từ cấp IV trở lên cùng loại với công trình đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề."

Như vậy, nếu bạn muốn xin cấp chứng chỉ giám sát cơ điện hạng 3 bạn không cần phải có 02 năm kinh nghiệm mà bạn cần đáp ứng 01 trong những điều kiện tại Điều luật trên.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào