11:33 | 05/08/2019
Loading...

Tự ý cho thuê quyền khai thác tài sản kết cấu hạ tầng công bị phạt bao nhiêu?

Chào anh chị, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý sử dụng tài sản công, thì khi có hành vi cho thuê quyền khai thác tài sản kết cấu hạ tầng không theo phê duyệt thì bị phạt bao nhiêu? Có phải nộp lại số tiền thực hiện sai không? Cảm ơn!

Căn cứ Khoản 1 và Khoản 4 Điều 24 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định:

- Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi cho thuê quyền khai thác, chuyển nhượng có thời hạn quyền khai thác tài sản kết cấu hạ tầng khi không có quyết định phê duyệt Đề án của cơ quan, người có thẩm quyền theo quy định của pháp luật về quản lý, sử dụng tài sản công.

- Biện pháp khắc phục là buộc nộp lại số tiền thu được do thực hiện hành vi trên.

=> Như vậy, mức phạt đối với hành vi mà bạn đề ra là từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng, ngoài ra phải nộp lại số tiền thu được từ việc cho thuê.

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào