11:06 | 26/07/2019
Loading...

Trách nhiệm của cha mẹ hoặc người giám hộ của học sinh

Theo tôi được biết thì Luật Giáo dục mới sắp có hiệu lực vào năm sau. Ban biên tập có thể cho tôi biết pháp luật quy định như thế nào về trách nhiệm của cha mẹ hoặc người giám hộ của học sinh?

Căn cứ Điều 91 Luật Giáo dục 2019 (có hiệu lực từ 01/7/2020) quy định về trách nhiệm của cha mẹ hoặc người giám hộ của học sinh, cụ thể như sau:

- Tiếp nhận thông tin về kết quả học tập, rèn luyện của con hoặc người được giám hộ.

- Tham gia hoạt động giáo dục theo kế hoạch của nhà trường; tham gia hoạt động của ban đại diện cha mẹ học sinh trong nhà trường.

- Phối hợp với nhà trường, cơ quan quản lý giáo dục giải quyết các vấn đề có liên quan đến việc giáo dục con hoặc người được giám hộ theo quy định.

Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào