Giấy tờ chứng minh đất phục vụ quốc phòng, an ninh được miễn lệ phí trước bạ

Chào ban biên tập, tôi đang tìm hiểu lệ phí trước bạ, cho tôi hỏi đất phục vụ quốc phòng an ninh muốn được miễn lệ phí trước bạ phải có giấy tờ gì để chứng minh? Cảm ơn.

Căn cứ Điểm đ Khoản 4 Điều 1 Nghị định 20/2019/NĐ-CP bổ sung Khoản 7 vào Điều 10 Nghị định 140/2016/NĐ-CP quy định giấy tờ chứng minh nhà, đất, tài sản đặc biệt, tài sản chuyên dùng, tài sản phục vụ quốc phòng, an ninh được miễn lệ phí trước bạ bao gồm:

Nhà, đất, tài sản đặc biệt, tài sản chuyên dùng, tài sản phục vụ quốc phòng, an ninh: Quyết định phê duyệt của cấp có thẩm quyền về việc giao tài sản hoặc mua sắm đầu tư tài sản đặc biệt, tài sản chuyên dùng, tài sản phục vụ quốc phòng, an ninh; hoặc xác nhận của cấp có thẩm quyền của cơ quan công an, quốc phòng về nhà đất, tài sản của đơn vị thuộc loại chuyên dùng phục vụ mục đích quốc phòng, an ninh.

=> Như vậy, để chứng minh đất phục vụ quốc phòng, an ninh được miễn lệ phí trước bạ phải có xác nhận của cấp có thẩm quyền của cơ quan công an hoặc quốc phòng.

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Phục vụ quốc phòng
Hỏi đáp mới nhất về Phục vụ quốc phòng
Hỏi đáp pháp luật
Không kê biên tài sản phục vụ quốc phòng an ninh, lợi ích công cộng
Hỏi đáp pháp luật
Hàng phục vụ Quốc phòng có phải kiểm tra chất lượng khi nhập khẩu?
Hỏi đáp pháp luật
Tiêu chí xác định sản phẩm, dịch vụ phục vụ quốc phòng, an ninh
Hỏi đáp pháp luật
Bảo đảm huy động nguồn nhân lực phục vụ quốc phòng
Hỏi đáp pháp luật
Tài sản phục vụ quốc phòng được bảo đảm như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Thông tin liên lạc, thông tin tuyên truyền phục vụ quốc phòng được bảo đảm thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Bảo đảm y tế phục vụ quốc phòng
Hỏi đáp pháp luật
Giao thông phục vụ quốc phòng được bảo đảm như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Đơn giản hóa thủ tục hành chính trong việc thực hiện công việc cấp bách, nguy hiểm phục vụ quốc phòng và an ninh dẫn đến bệnh tật
Hỏi đáp pháp luật
Quy định của pháp luật về việc hỗ trợ vận hành các dây chuyền sản xuất sản phẩm trực tiếp phục vụ quốc phòng, an ninh đối với doanh nghiệp quốc phòng, an ninh
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Phục vụ quốc phòng
171 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Phục vụ quốc phòng
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào