16:20 | 19/07/2019
Loading...

Phương thức chuyển đổi vị trí công tác trong pháp luật tham nhũng

Tôi làm cán bộ trong phòng đăng ký quyền sử dụng đất nhưng tôi mới nhận quyết định sắp tới sẽ chuyển qua làm cán bộ địa chính xã. Vậy cho hỏi việc chuyển đổi vị trí này có đúng quy định pháp luật không?

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 37 Nghị định 59/2019/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 15/8/2019) thì có các phương thức chuyển đổi vị trí công tác như sau:

"Chuyển đổi vị trí công tác cùng chuyên môn, nghiệp vụ từ bộ phận này sang bộ phận khác trong cơ quan, tổ chức, đơn vị; giữa các lĩnh vực, địa bàn được phân công theo dõi, phụ trách, quản lý hoặc giữa các cơ quan, tổ chức, đơn vị trong phạm vi quản lý của các bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, chính quyền địa phương."

Như vây, quyết định chuyển đổi vị trí công tác đối với bạn từ cán bộ địa chính của UBND xã sang làm bí thư xã là trường hợp chuyển đổi vị trí công tác giữa các lĩnh vực, địa bàn được phân công theo dõi, phụ trách, quản lý. Vì vậy, việc chuyển đổi vị trí công tác của bạn đúng quy định của pháp luật.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào