16:22 | 19/07/2019
Loading...

Nội dung nào không thuộc phạm vi giải trình về tham nhũng

Tôi là sỹ quan quân đội, sắp tới tôi sẽ tiếp nhận giải trình với cơ quan, nhưng tôi thắc mắc những nội dung nào tôi không cần phải giải trình? Mong Ban biên tập phản hồi.  

 Theo quy định tại Điều 6 Nghị định 59/2019/NĐ-CP (có hiệu lực 15/8/2019) quy định các nội dung mà người tiếp nhận giải trình không cần phải giải trình, cụ thể như sau:

 “1. Nội dung thuộc bí mật nhà nước, bí mật đời sống riêng tư, bí mật cá nhân, bí mật kinh doanh theo quy định của pháp luật.

2. Nội dung chỉ đạo, điều hành, tổ chức thực hiện nhiệm vụ, công vụ trong nội bộ cơ quan, tổ chức, đơn vị mà chưa ban hành, chưa thực hiện hoặc nội dung chỉ đạo, điều hành của cơ quan cấp trên với cơ quan cấp dưới.”

 Như vậy, bạn không cần phải giải trình với cơ quan yêu cầu giải trình với những nội dung trên.

 Ban biên tập phản hồi đến bạn.

 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào