09:01 | 10/07/2019
Loading...

Nhập máy móc H11, xuất theo hình thức nào?

Tháng 5.2017 công ty nhập 1 máy dập số từ Nhật Bản theo loại hình quà tặng, biếu tặng H11 (đã đóng thuế đầy đủ), giờ khách hàng không còn hợp đồng với công ty nữa mà muốn chuyển máy này sang Indo, vậy công ty xuất theo loại hình nào để phù hợp và chúng tôi có phải đóng thuế xuất khẩu nữa không?  

Căn cứ Khoản 21 Điều 1 Nghị định 59/2018/NĐ-CP của Chính phủ quy định:

Các hình thức tái xuất hàng hóa nhập khẩu đã hoàn thành thủ tục hải quan bao gồm:

- Tái xuất để trả cho khách hàng;

- Tái xuất sang nước thứ ba hoặc tái xuất vào khu phi thuế quan.

Căn cứ loại hình tờ khai theo Bảng mã ban hành theo Công văn 2765/TCHQ-GSQL năm 2019 của Tổng cục Hải quan thì công ty có thể mở theo loại hình mã B13- Xuất khẩu hàng đã nhập khẩu do hàng là máy móc, thiết bị đã nhập nhập khẩu loại hình H11 trước đây. 

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào