08:51 | 10/07/2019
Loading...

Mã số thuế hết hiệu lực cấp lại cho người khác được không?

Tôi được biết theo quy định mới nhất của Luật Quản lý thuế thì có trường hợp chấm dứt hiệu lực mã số thuế, vậy cho tôi hỏi đối với mã số đã chấm dứt hiệu lực có được cấp cho người khác không? Xin cảm ơn.

Căn cứ quy định tại Điểm d Khoản 3 Điều 30 Luật Quản lý thuế 2019 có hiệu lực ngày 01/7/2020 quy định:

"d. Mã số thuế đã cấp không được sử dụng lại để cấp cho người nộp thuế khác."

=> Như vậy, với quy định trên thì khi một mã số thuế có hết hiệu lực thì cũng không được sử dụng để cấp lại cho một tổ chức hay cá nhân nào khác.

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào