08:11 | 06/07/2019
Loading...

Thời gian hoạt động của quán karaoke

Mình hiện kinh doanh karaoke, mình muốn biết rõ hiện thời gian hoạt động của quán karaoke được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Căn cứ pháp lý:

Nghị định 103/2009/NĐ-CP

Nghị định 54/2019/NĐ-CP

Khoản 7 Điều 32 Quy chế hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng ban hành kèm Nghị định 103/2009/NĐ-CP thì:

Khi hoạt động kinh doanh karaoke, chủ cơ sở kinh doanh phải tuân thủ theo các quy định sau đây: Không được hoạt động sau 12 giờ đêm đến 8 giờ sáng, trừ trường hợp quy định tại khoản 2 Điều 37 Quy chế này;

Đồng thời, theo Khoản 2 Điều 37 thì Vũ trường, phòng karaoke trong các cơ sở lưu trú du lịch được xếp hạng từ 4 sao trở lên hoặc hạng cao cấp được hoạt động sau 12 giờ đêm nhưng không quá 2 giờ sáng.

Như vậy, theo quy định này thì phòng karaoke trong các cơ sở lưu trú du lịch được xếp hạng từ 4 sao trở lên hoặc hạng cao cấp được hoạt động sau 12 giờ đêm nhưng không quá 2 giờ sáng.

Đối với hoạt động karaoke không nằm trong các cơ sở lưu trú được xếp hạng từ 4 sao trở lên không được hoạt động sau 12 giờ đêm đến 8 giờ sáng.

Tuy nhiên, bạn cũng lưu ý thêm từ ngày 1/9/2019 khi Nghị định 54/2019/NĐ-CP có hiệu lực thì quy định này sẽ bị bãi bỏ. Theo Điều 7 Nghị định này thì cơ sở kinh doanh dịch vụ karaoke sẽ không được hoạt động từ 0 giờ sáng đến 8 giờ sáng, sau khung thời gian này thì được phép hoạt động bình thường.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào