15:17 | 28/06/2019
Loading...

Khách hàng nhận trúng thưởng xổ số có được giữ bí mật không?

Xin chào anh chị, hôm qua em có mua 2 tờ vé số của người bán dạo, may mắn em trúng giải đặc biệt. Tuy nhiên tự nhiên em trúng số tiền lớn như thế sợ không an toàn. Anh chị cho em hỏi trường hợp này em có được giữ bí mật không? Xin tư vấn giúp em với ạ.

Theo quy định tại Khoản 2 và Khoản 3 Điều 14 Thông tư 75/2013/TT-BTC thì:

2. Quyền của khách hàng tham gia dự thưởng xổ số

a) Được công ty xổ số kiến thiết trả thưởng đầy đủ giá trị của các giải thưởng khi trúng thưởng theo quy định tại Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này;

b) Được yêu cầu công ty xổ số kiến thiết giữ bí mật về thông tin trúng thưởng và nhận thưởng;

c) Được hưởng các quyền lợi hợp pháp khác theo quy định tại Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này.

3. Trách nhiệm của khách hàng tham gia dự thưởng xổ số

a) Tuân thủ Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 và các quy định có liên quan tại Thông tư này;

b) Bảo quản tờ vé xổ số đã mua để tham gia dự thưởng xổ số theo đúng quy định tại Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này và quy chế tham gia dự thưởng do công ty xổ số kiến thiết quy định;

c) Khi trúng thưởng khách hàng phải xuất trình vé trúng thưởng và các giấy tờ chứng minh thuộc đối tượng tham gia dự thưởng theo quy định tại khoản 1 Điều này để làm thủ tục lĩnh thưởng theo quy định tại Thông tư này;

d) Thực hiện đầy đủ nghĩa vụ thuế theo quy định của pháp luật về thuế.

Như vậy, đối với khách hàng tham gia dự thưởng sổ số thì được quyền yêu cầu công ty xổ số kiến thiết giữ bí mật về thông tin người trúng thưởng và nhận thưởng. Bên cạnh đó, khi trúng thưởng bạn còn phải thực hiện trách nhiệm theo quy định trên.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi đối với yêu cầu hỗ trợ của bạn.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào