07:57 | 26/06/2019
Loading...

Vi phạm kinh doanh trò chơi điện tử bị xử phạt theo Nghị định nào?

Việc kinh doanh trò chơi điện tử công cộng quá giờ quy định (quá 22 giờ đêm đến 8 giờ sáng) thì có bị phạt theo cả 2 Nghị định 174/2013 với Nghị định 158/2013 không? Phạt theo Nghị định nào thì hợp lý?    

Căn cứ Điểm g Khoản 3 Điều 69 Nghị định 174/2013/NĐ-CP xử phạt VPHC bưu chính viễn thông có quy định về các Vi phạm quy định về điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng theo đó:

3. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

...

g) Hoạt động ngoài khoảng thời gian từ 8 giờ sáng đến 22 giờ đêm hàng ngày;

Như vậy đối với hành vi kinh doanh dịch vụ trò chơi điện tử công cộng quá giờ quy định thì sẽ bị xử phạt theo Nghị định 174/2013/NĐ-CP vì đây là Nghị định hướng dẫn trực tiếp về vấn đề này.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào