16:19 | 14/06/2019
Loading...

Có thể đăng ký phương tiện phục vụ hoạt động vui chơi giải trí dưới nước bằng những hình thức nào?

Tôi muốn hỏi luật sư, theo quy định mới nhất của pháp luật thì việc Đăng ký Phương tiện phục vụ hoạt động vui chơi giải trí dưới nước có thể thực hiện bằng những hình thức nào?  

Căn cứ Điều 20 Nghị định 48/2019/NĐ-CP (có hiệu lực vào ngày 15/08/2019) có quy định về thủ tục đăng ký phương tiện phục vụ hoạt động vui chơi giải trí dưới nước theo đó:

Tổ chức, cá nhân nộp trực tiếp hoặc gửi qua hệ thống bưu chính hoặc bằng hình thức phù hợp khác 01 bộ hồ sơ đến cơ quan đăng ký phương tiện theo quy định tại Điều 19 của Nghị định này.

Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì trường hợp này bạn có thể nộp hồ sơ đăng ký trực tiếp hoặc gửi qua hệ thống bưu chính hoặc bằng hình thức phù hợp khác 01 bộ hồ sơ đến cơ quan có thẩm quyền để đăng ký.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào