17:09 | 07/06/2019
Loading...

Thời hạn kiểm định xe ô tô đang còn nhưng Giấy chứng nhận kiểm định bị rách nát thì có được cấp lại?

Ban biên tập cho tôi hỏi, theo quy định của pháp luật thì trong trường hợp xe ô tô đang trong thời hạn kiểm định nhưng Giấy chứng nhận kiểm định bị rách nát thì có được cấp lại?

Tại Điều 9 Thông tư 70/2015/TT/BGTVT, có quy định:

Điều 9. Giấy chứng nhận kiểm định, Tem kiểm định

Giấy chứng nhận kiểm định, Tem kiểm định bị mất, hư hỏng, rách nát thì chủ xe phải đưa xe đi kiểm định lại để cấp Giấy chứng nhận kiểm định, Tem kiểm định.

...
Như vậy, theo quy định trên thì nếu Giấy chứng nhận kiểm định của bạn bị rách nát thì bạn không được cấp lại giấy chứng nhận kiểm định. Với trường hợp này. Bạn sẽ phải làm thủ tục đưa xe đi kiểm định lại để được cấp lại Giấy chứng nhận kiểm định.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào