14:40 | 05/06/2019
Loading...

Vận động viên gian lận tên tuổi khi thi đấu thể thao bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Theo quy định mới nhất của pháp luật hiện hành thì nếu vận động viên cố tình khai báo sai tên tuổi để thi đấu thể thao nhằm đạt được thành tích cao nếu bị phát hiện sẽ bị xử phạt bao nhiêu tiền? Mong ban biên tập tư vấn giúp tôi.  

Căn cứ Khoản 1 Điều 8 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao có quy định về mức xử phạt dối với các hành vi gian lận trong hoạt động thể thao cụ thể như sau:

1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi gian lận về tên, tuổi, giới tính, thành tích để được tuyển chọn vào đội tuyển thể thao, trường năng khiếu thể thao hoặc tham gia thi đấu thể thao.

...

Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì đối với hành vi gian lận tên tuổi trong thể thao thì kể từ ngày 01/08/2019 sẽ bị xử phạt nặng, tối đa có thể lên đến 10.000.000 đồng.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào