08:32 | 20/05/2019
Loading...

Kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong công tác theo dõi tình hình thi hành pháp luật

Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban tư vấn giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong công tác theo dõi tình hình thi hành pháp luật được quy định như thế nào? Chân thành cảm ơn! Minh Anh - anh*****@gmail.com

Kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong công tác theo dõi tình hình thi hành pháp luật được quy định tại Khoản 2 Điều 3 Thông tư 16/2018/TT-BTP quy định về chế độ báo cáo trong quản lý công tác thi hành pháp luật về xử lý vi phạm hành chính và theo dõi tình hình thi hành pháp luật do Bộ trưởng Bộ Tư pháp ban hành, theo đó: 

Báo cáo trong công tác theo dõi tình hình thi hành pháp luật

- Kỳ báo cáo: Định kỳ hàng năm.

- Thời gian lấy số liệu của báo cáo và thời hạn gửi báo cáo về Bộ Tư pháp được thực hiện theo quy định của Chính phủ về chế độ báo cáo của cơ quan hành chính nhà nước.

Trên đây là tư vấn về kỳ báo cáo, thời gian lấy số liệu báo cáo trong công tác theo dõi tình hình thi hành pháp luật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 16/2018/TT-BTP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào