14:11 | 04/05/2019
Loading...

Tư vấn cấp lại chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng khi chuyển công tác

Ban tư vấn cho tôi hỏi chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng của tôi được cấp ở Quảng Nam nhưng đã hết hạn. Hiện tôi đang công tác tại Hà Tĩnh. Ban tư vấn cho tôi hỏi tôi có được xin cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng tại Hà Tĩnh không? Chân thành cảm ơn! Minh Tuấn - tuan*****@gmail.com

Theo quy định tại Khoản 22 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP thì:

Thẩm quyền cấp lại chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng gồm:

- Hạng I: Cơ quan chuyên môn về xây dựng trực thuộc Bộ Xây dựng.

- Hạng II, hạng III: Sở Xây dựng; Hoặc tổ chức xã hội - nghề nghiệp được công nhận đủ điều kiện cấp Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng cấp cho cá nhân là hội viên, thành viên của mình.

==> Như bạn trình bày thì chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng của bạn được cấp ở Quảng Nam. Hiện tại thì chứng chỉ hành nghề đó đã hết hạn. Bạn đã chuyển công tác về Hà Tĩnh. Theo quy định trên đây thì bạn có thể xin cấp lại chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng ở Hà Tĩnh.

Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào