08:00 | 23/04/2019
Loading...

Có được mở tiệm net đối diện trường học không?

Nhà tôi đối diện trường học, tôi dự định mở một tiệm net. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi có được mở tiệm net đối diện trường học không? Mong sớm nhận được phản hồi tư Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn! Minh Hằng - hang*****@gmail.com

Theo quy định tại Khoản 35 Điều 1 Nghị định 27/2018/NĐ-CP về điều kiện được cấp Giấy chứng nhận đủ Điều kiện hoạt động điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng

Địa điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng có chiều dài đường bộ ngắn nhất từ cửa chính hoặc cửa phụ của điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng tới cổng chính hoặc cổng phụ của cổng trường tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông, trường phổ thông có nhiều cấp học, trung tâm giáo dục thường xuyên, trường phổ thông dân tộc nội trú, trường phổ thông dân tộc bán trú từ 200 m trở lên.

==>Như bạn trình bày thì nhà bạn đối diện trường học và bạn muốn mở tiệm net tại nhà. Theo quy định trên thì tiệm net phải cách trường học tối thiểu 200 m. Do đó, bạn không thể mở tiệm net đối diện trường học được. Bạn có thể tìm một địa điểm khác cách trường học 200 m để mở tiệm net.

Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào