16:36 | 26/03/2019
Loading...

Có được hưởng phụ cấp thâm niên giáo viên?

Sau khi ra trường tôi được nhận vào biên chế của một trường trung học cơ sở gần nhà. Tính đến nay tôi đã công tác gần được 5 năm. Mức lương hiện tại của tôi là 6 tr đồng/ tháng. Một số bạn bè ra trường trước tôi một vài năm nay họ được nhận thêm phụ cấp thâm niên. Vậy Ban biên tâp cho tôi hỏi: Với trường hợp của tôi khi nào được hưởng thâm niên nghề giáo? 

Những giáo viên được hưởng thâm niên nghề giáo được quy định tại đây: 

Còn bạn với những thông tin mà bạn cung cấp. Căn cứ pháp lý quy định tại Điều 2 Thông tư liên tịch 68/2011/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC-BLĐTBXH, Ban biên tập cung cấp cho bạn một số thông tin như sau:

Giáo viên có tên theo danh sách quy định trên được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề giáp khi đáp ứng thời gian giảng dạy:

- Đủ 5 năm (60 tháng)

Mức hưởng: Bằng 5% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có);

                 - từ năm thứ sáu trở đi, mỗi năm (đủ 12 tháng) được tính thêm 1%.

Căn cứ quy định của pháp luật và những thông tin mà bạn cung cấp cho ban biên tập thì thời gian giảng dạy của bạn hiện tại là hơn 4 năm nên chưa được hưởng phụ cấp thâm niên, chỉ khi nào bạn có thời gian giảng dạy đủ 5 năm mới được hưởng phụ cấp thâm niên bạn nhé. Với mức lương thực nhận hiện tại của bạn là 6 tr nếu đến lúc bạn đủ điều kiện để hưởng phụ cấp thâm niên vẫn là mức 6tr đồng, thì bạn sẽ được cộng thêm 300 đồng (ba trăm ngàn đồng) phụ cấp thâm niên.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào