16:55 | 07/03/2019
Loading...

Những trường hợp nào khi ly hôn con không được sống cùng mẹ?

Theo như tôi biết thì khi ly hôn con sẽ được ưu tiên sống cùng mẹ. Tuy nhiên trong một số trường hợp thì khi ly hôn con không được sống cùng mẹ. Vậy Ban tư vấn cho tôi hỏi những trường hợp nào khi ly hôn con không được sống cùng mẹ? Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều! Ngọc Hạnh - hanh*****@gmail.com

Theo quy định tại Điều 81 Luật Hôn nhân và Gia đình 2014 thì những trường hợp sau con sẽ không sống cùng mẹ khi ly hôn:

1. Con từ đủ 07 tuổi không muốn ở với mẹ;

2. Người mẹ không đủ điều kiện để trực tiếp trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con;

3. Người mẹ thỏa thuận sẽ không làm người trực tiếp nuôi con khi ly hôn.

==> Trên đây là 03 trường hợp con sẽ không sống cùng mẹ sau khi ly hôn. 

Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào