08:51 | 29/01/2019
Loading...

Thời gian huấn luyện hằng năm đối với dân quân tự vệ là bao lâu?

Ban biên tập hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Thời gian huấn luyện hằng năm đối với dân quân tự vệ là bao lâu? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn! Thái Duy - Lâm Đồng

Hàng năm, dân quân tự vệ nòng cốt được huấn luyện quân sự, giáo dục chính trị, pháp luật theo chương trình cơ bản của từng đối tượng phù hợp với nhiệm vụ và địa bàn hoạt động.

Theo đó, tại Khoản 2 Điều 34 Luật Dân quân tự vệ 2009 có quy định về thời gian huấn luyện hằng năm đối với dân quân tự vệ như sau:

- 15 ngày đối với dân quân tự vệ năm thứ nhất;

- 12 ngày đối với dân quân tự vệ cơ động, dân quân tự vệ biển, dân quân tự vệ phòng không, pháo binh, công binh, trinh sát, thông tin, phòng hóa, y tế;

- 7 ngày đối với dân quân tự vệ tại chỗ;

- 60 ngày đối với dân quân thường trực.

Trên đây là nội dung giải đáp về thời gian huấn luyện hằng năm đối với dân quân tự vệ.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Dân quân tự vệ

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào