08:45 | 26/01/2019
Loading...

Thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay là bao lâu?

Tôi có chút vấn đề cần được giải đáp: tôi thường mua vé số biết kết quả ngay của những người bán vé số dạo, tôi có chút thắc mắc là thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay là bao lâu? Mong anh chị giải đáp giúp tôi với, cảm ơn anh chị rất nhiều.

Tại Điều 15 Thông tư 75/2013/TT-BTC quy định thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay như sau:

- Đối với xổ số cào biết kết quả ngay: Tối đa không quá 180 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số;

- Đối với xổ số bóc biết kết quả ngay: Tối đa không quá 90 ngày, kể từ ngày thông báo phát hành hoặc ngày phát hành in trên vé xổ số.

Công ty xổ số kiến thiết có trách nhiệm thông báo công khai thời hạn lưu hành của vé xổ số biết kết quả ngay để người tham gia mua vé được biết.

Trên đây là quy định về thời hạn lưu hành của vé xổ số biết ngay kết ngay.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào