14:08 | 19/01/2019
Loading...

Thẻ điện tử cho người Việt Nam chơi tại casino cần đảm bảo các nội dung gì?

Tôi biết người Việt Nam khi vào chơi tại casino thì cần đáp ứng các điều kiện và phải mua vé thì mới được vào chơi, vô đấy thì sẽ được doanh nghiệp kinh doanh casino cấp cho cái thẻ điện tử để có thể tự do hoạt động đi lại trong đó, nhưng cái tôi muốn biết là thẻ điện tử cho người Việt Nam chơi tại casino cần đảm bảo các nội dung gì? Mong ban biên tập hỗ trợ. Sáu Bình (binh****@gmail.com)

Tại Khoản 6 Điều 12 Nghị định 03/2017/NĐ-CP về kinh doanh casino, có quy định trách nhiệm của doanh nghiệp kinh doanh casino được phép thí điểm cho phép người Việt Nam chơi tại Điểm kinh doanh casino, một trong các trách nhiệm đó là phải cấp thẻ điện tử cho người Việt Nam chơi tại Điểm kinh doanh casino.

Thẻ điện tử phải đảm bảo các nội dung sau:

- Mã số thẻ điện tử;

- Họ và tên người chơi;

- Số giấy chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu;

- Ảnh nhận diện;

- Thời gian ra, vào Điểm kinh doanh casino;

- Số tiền chơi và nhận thưởng cho mỗi lần chơi tại Điểm kinh doanh casino;

- Các thông tin khác có liên quan đến việc kiểm soát người chơi theo yêu cầu quản lý của doanh nghiệp.

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào