09:04 | 15/01/2019
Loading...

Mức phạt tiền tối đa đối với vi phạm trong hoạt động giáo dục đại học là bao nhiêu?

Ban biên tập cho tôi hỏi: Mức phạt tiền tối đa đối với hành vi vi phạm hành chính trong hoạt động giáo dục đại học là bao nhiêu? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn! Thanh Huy - Quảng Bình

Mức phạt tiền tối đa đối với hành vi vi phạm hành chính trong hoạt động giáo dục đại học được quy định tại Khoản 1 Điều 3 Nghị định 138/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giáo dục do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

Mức phạt tiền tối đa áp dụng đối với cá nhân là 50 triệu đồng, với tổ chức là 100 triệu đồng bạn nhé.

Lưu ý: Cùng một hành vi vi phạm, mức phạt tiền đối với cá nhân bằng một phần hai mức phạt tiền đối với tổ chức.

Trên đây là nội dung giải đáp về mức phạt tiền tối đa đối với hành vi vi phạm hành chính trong hoạt động giáo dục đại học.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Giáo dục đại học

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào