08:30 | 12/01/2019
Loading...

Giải quyết ra sao với vé số trúng thưởng không có người nhận giải?

Giả sử tôi có mua 10 tờ vé số và trúng độc đắc. Tuy nhiên, do không để ý nên khi hết hạn nhận thưởng rồi mà tôi vẫn chưa đi nhận tiền. Vậy cho tôi hỏi: Trong trường hợp này thì số tiền trúng thưởng mà tôi không đến nhận đó sẽ được giải quyết thế nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Đối với vấn đề mà bạn đang thắc mắc thì tại Khoản 2 Điều 4 Nghị định 122/2017/NĐ-CP quy định đặc thù về cơ chế quản lý tài chính và đánh giá hiệu quả hoạt động đối với doanh nghiệp kinh doanh xổ số; Sở Giao dịch Chứng khoán và Trung tâm Lưu ký Chứng khoán Việt Nam do Thủ tướng Chính phủ ban hành có quy định như sau:

Đối với giải thưởng tích lũy của các sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán, nếu hết thời hạn lĩnh thưởng mà người trúng thưởng không đến lĩnh thưởng thì doanh nghiệp kinh doanh xổ số được phép kinh doanh xổ số điện toán hạch toán vào thu nhập khác của doanh nghiệp.

=> Như vậy, theo quy định này thì nếu hết thời hạn lĩnh thưởng mà bạn không đến lĩnh thưởng thì doanh nghiệp kinh doanh xổ số được phép kinh doanh xổ số điện toán hạch toán vào thu nhập khác của doanh nghiệp bạn nhé.

Trên đây là nội dung giải đáp về việc giải quyết đối với tiền trúng thưởng khi mua vé số mà người trúng không đến nhận.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào