15:44 | 05/01/2019
Loading...

Cơ sở kinh doanh karaoke thiếu trách nhiệm để xảy ra hoạt động mua bán dâm bị xử phạt thế nào?

Chào anh chị, tôi có mở một quán karaoke gia đình hoạt động đến 12 giờ đêm thì nghỉ. Hôm trước công an ập vào kiểm tra thì phát hiện một đôi nam nữ đang có hành vi mua bán dâm. Tôi không hề hay biết là họ lại làm chuyện như vậy trong quán của tôi, khi công an ập vào kiểm tra thì tôi mới phát hiện. Anh chị cho tôi hỏi trong trường hợp này tôi sẽ bị phạt bao nhiêu tiền?

Tại Điều 25 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định mức xử phạt đối với hành vi lợi dụng kinh doanh, dịch vụ để hoạt động mua dâm, bán dâm như sau:

1. Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với người đứng đầu cơ sở kinh doanh dịch vụ do thiếu tinh thần trách nhiệm để xảy ra hoạt động mua dâm, bán dâm ở cơ sở do mình quản lý.

2. Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng việc mua dâm, bán dâm và các hoạt động tình dục khác làm phương thức kinh doanh.

3. Hình thức xử phạt bổ sung:

Tước quyền sử dụng giấy phép kinh doanh trong thời hạn từ 06 tháng đến 12 tháng đối với hành vi quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều này.

Như vậy, trong trường hợp chủ kinh doanh dịch vụ karaoke thiếu trách nhiệm để xảy ra hoạt động mua bán dâm ở cơ sở mình quản lý sẽ bị phạt từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng. Bên cạnh đó còn bị tước giấy phép kinh doanh trong thời hạn từ 06 tháng đến 12 tháng.

Trên đây là ý kiến tư vấn của chúng tôi đối với trường hợp chủ kinh doanh dịch vụ karaoke thiếu trách nhiệm để xảy ra hoạt động mua bán dâm ở cơ sở mình quản lý.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào