16:44 | 07/12/2018
Loading...

Công nhân quốc phòng trong quân đội muốn chuyển nghề thì cần phải đáp ứng điều kiện gì?

Ban biên tập hãy trả lời giúp em câu hỏi sau đây: Công nhân quốc phòng trong quân đội muốn chuyển nghề thì cần phải đáp ứng điều kiện gì? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn! Thanh Tú - Gia Lai

Căn cứ theo Điều 9 Nghị định 83/2016/NĐ-CP quy định bậc trình độ kỹ năng nghề, điều kiện nâng bậc của công nhân quốc phòng thì vấn đề này được quy định như sau:

Công nhân quốc phòng đang làm việc tại các vị trí được tuyển chọn, tuyển dụng vào quân đội, có nhu cầu chuyển nghề phải đáp ứng các Điều kiện sau đây:

- Có chứng chỉ bậc trình độ kỹ năng nghề hiện đang làm việc;

- Có ít nhất 03 năm kinh nghiệm làm việc liên tục trong nghề đăng ký chuyển khi chuyển nghề đến bậc 2 hoặc 05 năm khi chuyển nghề từ bậc 3 trở lên;

- Kết quả dự thi đánh giá bậc trình độ kỹ năng nghề đạt yêu cầu.

Trên đây là nội dung trả lời về điều kiện chuyển nghề đối với công nhân quốc phòng trong quân đội.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào