08:09 | 20/11/2018
Loading...

Báo cáo viên, tuyên truyền viên cơ sở là gì?

Ban biên tập vui lòng hỗ trợ giúp tôi vấn đề sau: Báo cáo viên, tuyên truyền viên cơ sở là gì? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong Ban biên tập sớm phản hồi giúp. Hoàng Phúc *****@gmail.com

Theo quy định tại Khoản 4 Điều 2 Quyết định 52/2016/QĐ-TTg về Quy chế hoạt động thông tin cơ sở do Thủ tướng Chính phủ ban hành, có quy định về báo cáo viên, tuyên truyền viên cơ sở như sau:

Báo cáo viên, tuyên truyền viên cơ sở là những người thực hiện công tác tuyên truyền miệng trực tiếp đưa thông tin thiết yếu tới người dân ở xã, phường, thị trấn như:

- Thông tin về dự án, chương trình phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội tại địa phương;

- Thông tin liên quan đến chính trị, kinh tế, văn hóa, xã hội của địa phương và kiến thức khoa học, kỹ thuật;

- Thông tin liên quan đến trật tự, an toàn xã hội, an ninh, quốc phòng của địa phương;

- Thông tin về sự cố, các tình huống khẩn cấp xảy ra ở địa phương hoặc có ảnh hưởng đến địa phương;

- Thông tin về gương tập thể, cá nhân điển hình trong các lĩnh vực;

- Thông tin về các sản phẩm, hàng hóa, dịch vụ phục vụ cho sản xuất và đời sống của người dân địa phương.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Trân trọng và chúc sức khỏe!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào