13:53 | 20/11/2018
Loading...

Cung cấp thông tin sai sự thật khi đăng ký website cung cấp dịch vụ thương mại điện tử bị xử phạt ra sao?

Ban biên tập có nhận được câu hỏi gửi về từ bạn Huỳnh Tuấn Sang (****@gmail.com) với nội dung: Trước đây công ty tôi có cung cấp thông tin sai sự thật khi đăng ký website cung cấp dịch vụ thương mại điện tử, nay bị phát hiện nên không biết mức phạt sẽ như thế nào? Nên mong các anh/chị hỗ trợ giúp tôi. (****@gmail.com)

Căn cứ theo quy định tại Điểm d Khoản 4 Điều 81 Nghị định 124/2015/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 185/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại, sản xuất, buôn bán hàng giả, hàng cấm và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng, có quy định:

Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi gian dối hoặc cung cấp thông tin sai sự thật khi đăng ký website cung cấp dịch vụ thương mại điện tử hoặc ứng dụng dịch vụ thương mại điện tử;

Theo đó, áo dụng hình phạt bổ sung là đình chỉ hoạt động thương mại điện tử từ 06 tháng đến 12 tháng trong trường hợp vi phạm nhiều lần hoặc tái phạm.

Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào