16:32 | 02/11/2018
Loading...

Nghĩa vụ của chủ hụi khi tham gia chơi hụi không có lãi được quy định như thế nào?

Mọi người hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau đây: Nghĩa vụ của chủ hụi khi tham gia chơi hụi không có lãi được quy định như thế nào? Có văn abnr pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Nghĩa vụ của chủ hụi khi tham gia chơi hụi không có lãi được quy định tại Điều 15 Nghị định 144/2006/NĐ-CP về họ, hụi, biêu, phường do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

- Lập và giữ sổ hụi và các giấy tờ liên quan đến hụi.

- Thu phần hụi của các thành viên.

- Giao các phần hụi cho thành viên được lĩnh hụi.

- Nộp thay phần hụi của thành viên trong trường hợp có thoả thuận nếu đến kỳ mở hụi mà có thành viên không góp phần hụi.

- Cho các thành viên xem sổ hụi và cung cấp các thông tin liên quan đến hụi khi có yêu cầu.

- Các nghĩa vụ khác theo thoả thuận.

Trên đây là nội dung trả lời về nghĩa vụ của chủ hụi khi tham gia chơi hụi không có lãi. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 144/2006/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào