13:45 | 13/10/2018
Loading...

Trách nhiệm của người đứng đầu cơ sở thuộc nhóm nguy cơ I, II về sự cố bức xạ và hạt nhân được quy định như thế nào?

Mọi người hãy giúp tôi trả lời các câu hỏi sau đây: Trách nhiệm của người đứng đầu cơ sở thuộc nhóm nguy cơ I, II về sự cố bức xạ và hạt nhân được quy định như thế nào? Vấn đề này có được vản bản nào quy định hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Căn cứ theo Khoản 3 Điều 7 Thông tư 25/2014/TT-BKHCN quy định việc chuẩn bị ứng phó và ứng phó sự cố bức xạ và hạt nhân, lập và phê duyệt kế hoạch ứng phó sự cố bức xạ và hạt nhân do Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành thì trách nhiệm của người đứng đầu cơ sở thuộc nhóm nguy cơ I, II về sự cố bức xạ và hạt nhân được quy định như sau:

Người đứng đầu cơ sở thuộc nhóm nguy cơ I, II có trách nhiệm chuẩn bị sẵn sàng cho việc:

- Phối hợp giữa các lực lượng ứng phó sự cố trong cơ sở và tổ chức ứng phó sự cố ngoài cơ sở;

- Phối hợp chặt chẽ việc tổ chức ứng phó sự cố với kế hoạch ứng phó sự cố cấp tỉnh trong vùng UPZ và PAZ.

Trên đây là nội dung trả lời về trách nhiệm của người đứng đầu cơ sở thuộc nhóm nguy cơ I, II về sự cố bức xạ và hạt nhân. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 25/2014/TT-BKHCN.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào